An riga an fara aiki akan sabuntawar KitKat don Google Glass

Google Glass

Tun lokacin da aka fitar da sabuntawar XE12 don Google Glass, Babu wani babban cigaba da aka samu ga wannan na'urar, wani abu da ya baiwa mutane da yawa mamaki kuma ya haifar da hasashe. To, abin da ke faruwa shine ana shirin ingantawa wanda ya haɗa da Android 4.4, don haka jinkiri.

Saboda haka, yana da al'ada cewa akwai lokaci tsakanin sabon sabuntawa da na ƙarshe, tun lokacin da aka ba da tsalle daga sigar 4.0.3 (Ice Cream Sandwich), don haka bambanci yana da girma. Af, wannan ya zama sananne daga saƙo daga Theresa Zazensky, wani ɓangare na ƙungiyar haɓaka gilashin mai kaifin baki, a cikin ƙungiyoyi masu zaman kansu na masu amfani waɗanda ke da Gilashin Google. Akalla abin da Glass Almanac ke nunawa kenan.

A cewar majiyar guda ɗaya, an riga an sami nau'ikan firmware na farko, amma har yanzu ba su shirya ba "da za a kaddamar da amfani akai-akai". Amma tabbataccen abu shine cewa aikin gilashin zai yi yawa santsi da sauri, ban da ƙyale canje-canje na gaba ya zama mafi sauƙi don yin. Wato, komai zai zama riba lokacin da sabon sabuntawa ya kasance na wasan.

Google Glass zai sami nasa kantin sayar da app a cikin 2014

A takaice, babu matsaloli tare da ci gaban Google Glass kuma kawai abin da ya faru shine ana aiwatar da ingantaccen ci gaba mai mahimmanci: haɗawa da KitKat, wani abu da yawancin tashoshi na yanzu ba su bayar ba tukuna kuma hakan ba zai ɗauki lokaci mai tsawo ba don zama wani ɓangare na gilashin wayo. A hanyar, wannan na iya nufin cewa sabuntawa na wata-wata na gilashin ba zai sake samun wannan damar ba, kodayake babu tabbaci akan wannan.

Tabbas, muhimmin daki-daki don gamawa shine nuna hakan, kamar yadda aka sanar Danielle Buckley ne adam wata, Tun ranar Juma'ar da ta gabata za a iya adana hotunan da aka ɗauka tare da Google Glass kai tsaye a cikin bayanan mai amfani da Google+, wanda aka samu a cikin ingantaccen ƙaddamar da takamaiman aikace-aikacen. Anan za mu bar cikakken sakon da aka isar da wannan isowar a cikinsa:

Saƙon da ke sanar da raba hotuna daga Google Glass zuwa Google+ kai tsaye

Source: Gilashin Almanac