Menene na'urar da za ta iya zama kamar don samun nasara?

Motorola Moto 360

Na'urori masu sawa za su yi nasara a wannan shekara, ko aƙalla, abin da kamfanoni ke so ke nan, cewa 2014 ita ce shekarar da agogo, mundaye da gilashin wayo ke samun nasarar maye gurbin wayoyin hannu da kaɗan kaɗan. Koyaya, ta yaya na'urar da za a iya sawa zata kasance don samun nasara da gaske? Wadanne kamfanoni ne ke samun ƙaddamar da su daidai?

Rashin kirkire-kirkire

Abin da ya fi ba da mamaki ga duk abin da kamfanoni daban-daban suka gabatar a cikin 'yan shekarun da suka gabata shi ne cewa akwai ƙarancin ƙirƙira da yawa. Nisa daga ƙirƙirar na'urar da ke da ikon yin sabon aiki, kawai suna ƙirƙirar na'urori waɗanda ke da halaye iri ɗaya waɗanda wayoyin hannu da muke da su a yau suke da su. Amma ba shakka, ƙaramin girman yana nuna raguwar ingancin abubuwan da aka gyara, ƙaramin ƙarfi, kuma a ƙarshe, na'urar da ba ta aiki kamar wayar hannu. Yawancin kamfanoni suna tunanin kawai fa'idar kasuwanci mai yuwuwa, maimakon ƙoƙarin ƙirƙirar samfuran fasaha wanda zai iya maye gurbin wayar. Kuma babu wani uzuri ga kamfanoni don yin hakan, domin babu ɗaya daga cikin waɗannan kasuwancin iyali wanda ya dogara da siyarwa kowane wata don tsira. A gaskiya ma, waɗannan kamfanoni na iyali su ne waɗanda kwanan nan suka ƙaddamar da mafi girma a cikin fasahar fasaha na godiya ga dandamali mai yawa kamar Kickstarter. Samsung, ko LG, ko Sony, har ma da Apple, ba su zo da na'urar da za a iya sawa ba wanda ke yin abin da wayoyin hannu ba su yi ba. Gear 2 mafi girma yana da kyamara, fasalin da wayoyin hannu ke ɗauka, wanda ba shi da inganci, kuma da yawa suna ganin ba shi da amfani a agogon. Misali ne na yadda kuke ƙoƙarin haɗa abubuwa ba tare da ƙirƙirar wani abu ba. Kuma ba wai Samsung yana yin muni fiye da sauran ba, a'a, kusan dukkaninsu suna aikata irin wannan ne ko kuma mafi muni.

Motorola Moto 360 Fata

Idan sun maye gurbin agogo, bari su zama agogon

Akwai ra'ayi da kamfanoni da yawa suka yi watsi da su, kuma sun yi kuskure. Idan agogo mai hankali zai zama agogo, bari ya zama agogon. Wadanne ayyuka agogon ya hada da yau? Suna faɗin lokacin, suna ɗauke da na'ura mai ƙira, wasu suna auna tsayi, bugun zuciya, kuma sama da duka, da yawa suna da salo. Agogon smartwatches da aka bullo da su ba su da salo, kuma a wasu lokuta, ba sa bayyana lokacin a kowane lokaci.

Idan muka yi magana game da tabarau masu kyau, ko mundaye, abu ɗaya yana faruwa. Akwai mutanen da suke sayen gilashin saboda suna bukatar gyara idanunsu, akwai wadanda suke sanyawa don gujewa rana, akwai kuma wasu wadanda ke karawa duk abin da ke haifar da kyan gani. Ba za mu iya samun gilashin wayo waɗanda ba su dace da su duka ba, saboda ba za su taɓa daina sanya gilashin don sanya Google Glass ba.

Google Glass

Google da alama yana buga maɓalli

Daga cikin duk abin da aka gabatar kwanan nan, Google da alama shine kamfanin da ya fi fahimtar shi. A gefe guda, muna da Android Wear. Tsarin aiki ne wanda aka daidaita don na'urori masu iya sawa, amma gaskiyar ita ce ba Android ba ce kamar yadda muka sani don wayoyin hannu da kwamfutar hannu. Android ce da ke da ƴan ayyuka kaɗan, kuma mafi takamaiman. Babban manufarsa shine zai zama ɗaya, ya zama tsarin aiki don na'urorin sawa, lokaci. Babu wani abu da ya wuce haka. Sun yi gaskiya a kan haka.

A gefe guda kuma, suna kuma ƙirƙirar Google Glass mai girma. By jita-jita, kuma daga abin da kowa ya sa ran, Google Glass ya riga ya kasance a kasuwa, a farkon 2014. Duk da haka, ba tukuna ba, kuma muna iya jira har zuwa farkon 2015. Duk da haka, suna da ma. ta sanar da yarjejeniya tare da ƙungiyar Luxxotica, masu alhakin samfuran kamar Ray Ban da Oakley, don tsara firam ɗin don Google Glass. A wasu kalmomi, waɗanda ke neman Ray Ban don saka gilashin zane, za su iya bincika Google Glass. Sa na karshen ba zai nufin dole ya daina fashion.

Motorola Moto 360

Motorola kuma yayi daidai

Kuma abin da ake ganin karya ne Motorola, wanda Google ya siyar da shi zuwa Lenovo, shi ma ya kirkiri agogo mai ban mamaki. Kuma abin da ya fi ban mamaki shi ne yadda kadan ya zama abin mamaki. Ba komai bane illa agogo mai wayo kamar waɗanda muka gani zuwa yanzu, amma zagaye, kuma tare da kyakkyawan tsari. Ba mu sani ba ko zai sami GPS, idan allon zai zama Multi-touch, ko kuma yana da kalkuleta. Amma wannan ba komai, agogo ne bayan haka, kuma akwai ɗan bambanci tsakanin agogon Motorola da Mondaine, alal misali. Wadannan sabbin agogon Swiss ne wadanda masu son duniyar agogo ke siya, kuma kasancewar Motorola ya yi nasarar samar da irin wannan agogon ya nuna mana cewa sun fahimci sosai yadda duniyar na’urorin da za a iya amfani da su ke ci gaba. Af, wannan yana sa mu yi mamakin ko Lenovo zai zama wani babban ƙwararrun kasuwa nan da nan. Duniyar fasahar wayar hannu za ta canza, kuma kamfanoni ne kawai da suka fahimci yadda na'urar da za ta iya kama da ita za ta yi nasara. A halin yanzu, Google da Motorola ne kawai da alama suna buga shi, da fatan ƙarin kamfanoni za su shiga cikin jerin.