Yadda ake zama sananne akan TikTok? Ga duk abin da kuke buƙatar sani

Babu shakka game da jagorancin da TikTok ke riƙe a cikin kasuwar hanyar sadarwar zamantakewa, kasancewa aikace-aikacen gaye a yanzu kuma na wasu shekaru. Fannin wannan dandali shi ne yadda za mu rika samun bidiyoyinsu a wasu shafuka kamar Facebook ko Twitter. iya iya Babu wata dabara kan yadda ake zama sananne akan TikTok, akwai abubuwa da yawa waɗanda dole ne mu yi la'akari da su kuma tabbas za su kai mu ga nasara..

Saboda haka, Za mu ayyana jerin abubuwa waɗanda dole ne ku haɗa su cikin dabarun ɗab'ar ku, domin su isa su faranta wa mutane da yawa rai gwargwadon iko.

Yadda ake zama sananne akan TikTok? Yi la'akari da waɗannan shawarwarin

Ingancin inganci

yin rikodin tik tok

A cikin kowace hanyar sadarwar zamantakewa, ko mene ne, abu mafi mahimmanci zai kasance koyaushe shine abubuwan da kuke lodawa. A zamaninmu akwai mutane da yawa waɗanda ke ƙirƙirar kowane nau'in kayan kuma ta wannan ma'anar, yana da mahimmanci don bambanta kanku da sauran. Don shi, dole ne mu kafa, da farko, batun ko alkuki da za mu yi magana da shi sannan, yadda za mu tunkari shi..

Yana da mahimmanci a yi la'akari da cewa mai yiwuwa ba kai kaɗai ba ne mahalicci da ke hulɗa da wani batu kuma saboda haka yana da mahimmanci don yin bambanci ta hanyar rubutu mai kyau, hoto da bincike, idan ya cancanta. Ƙirƙirar abun ciki mai inganci al'amari ne inda bangarorin fasaha biyu suka haɗu, da kuma ci gaban ku a gaban kyamara da kuma a cikin labarin..

Koyaya, abin da ke nufin kamara da sauti bai kamata ya zama iyakance don ƙirƙirar kayan ku ba. Kuna iya aiki tare da abin da kuke da shi a hannu, koyaushe ƙoƙarin samar da ban sha'awa, ainihin bayanai ko nishaɗi mai kyau ga jama'a.

Bugawa

TikTok Publisher

Ɗaya daga cikin mafi kyawun abubuwan TikTok shine gyaran bidiyo, Yana sauƙaƙa yin rikodin kowane ɗauka, datsa shi kuma haɗa shi da sauran don sake kunnawa mai santsi, tare da ƙwararrun tints. Yawancin masu ƙirƙira suna yin rikodin kuma suna loda bidiyon a lokaci ɗaya, wani abu da za mu iya inganta ta hanyar kula da wannan sashe.

Gyara daga TikTok yana ba da ayyuka na asali waɗanda za mu iya samar da kayan aiki masu kyau. Duk da haka, Zaɓuɓɓuka kamar CapCut suna wakiltar wani zaɓi wanda zai haɓaka sakamakon da kuke samu 100%, tare da rayarwa har ma da goyan baya ga fassarar atomatik.

Gyara mai zurfi bazai zama dole ba da farko, amma yayin da al'ummar ku ke girma, zai zama mai buƙata. Saboda haka, muna ba da shawarar sosai don duba zaɓuɓɓukan gyara daban-daban don inganta bidiyon.

Daidaita amfani da hashtags

Shigar TikTok

Kamar dai akan Instagram da Twitter, akan TikTok muna da hashtags waɗanda ke taimaka mana rarraba kayanmu. Manufar ita ce waɗanda ke neman abubuwan da ke da alaƙa da abin da muke yi, suna da damar isa gare shi da sauri, ta hanyar amfani da kalmomi. Ta wannan hanyar. lokacin da kake ƙara taken bidiyon, yi ƙoƙarin ƙara wasu hashtags waɗanda ke ba ka damar samun bidiyon a cikin sashin bincike..

Hashtags yakamata ya kasance yana da alaƙa da nau'in abun ciki da kuke samarwa, don haka kula da mahimman kalmomin da kuke amfani da su don yin la'akari da su a cikin algorithm.

Guji abubuwan da aka haramta ko abin tuhuma

TikTok Abun da Aka Haramta

Kamar duk social networks, TikTok yana da jerin ƙa'idodi waɗanda, idan ba a bi su ba, na iya kai mu, a mafi kyawun lokuta, zuwa Ban Shadow. Wannan ba kome ba ne illa iyakance dandamalin da ke neman hana rarraba bidiyon ku akai-akai a cikin algorithm. Wato, abubuwanku ba za su kasance ga masu amfani ba a cikin sashin "Gare ku".

Wannan yana faruwa musamman ta hanyar shiga cikin ayyukan da ake tuhuma. Wato bidiyon da TikTok ba ta yarda da shi ba saboda dalilai daban-daban kamar loda bidiyo marasa inganci ko kuma tare da matsalolin haƙƙin mallaka. Ya kamata a lura cewa dandalin ba dole ba ne ya sanar da ku cewa an yi amfani da Shadow Ban a kan ku, don haka yana da mahimmanci a guje wa shi, tare da bin ka'idoji.

Manta da tatsuniyoyi na waƙoƙin hoto ko bidiyo mai zagaya yanar gizo da sauri

Mai amfani yana ƙirƙirar abun ciki na TikTok

Intanit ya cika da "dabarun" waɗanda suka yi alkawarin haɓaka isar bidiyon ku nan da nan. Wannan ya dogara ne akan imanin cewa wasu faifan sauti da ke cikin bidiyoyin hoto za su iya taimaka mana ƙara ganin abubuwan mu. Duk da haka, ckaji sautin murya yana tafiya da sauri kuma kowa yana amfani da shi, bidiyon ku na iya ɓacewa a cikin tekun posts, duk iri ɗaya ne.

Babu dabarun sihiri kan yadda ake zama sananne akan TikTok, don haka Muna ba da shawarar ku watsar da irin wannan shawarwarin kuma ku mai da hankali sosai kan shirya kayanku.. Hakanan yana faruwa tare da amfani da sakamako, filtata da sauran abubuwan da aka yi mana alkawarin haɓaka asusun mu ta amfani da su kawai.

Yi hulɗa tare da jama'ar ku

Al'ummar TikTok

Hanyar da za a yi suna ko kuma a san su a kowace hanyar sadarwar zamantakewa tana da babban goyon baya a cikin al'ummar da kuke samarwa. Zai zama dole a koyaushe ku yi hulɗa tare da su, ba da amsa ga sharhi har ma da ƙirƙirar sabbin bidiyo dangane da ra'ayoyinsu ko saƙonnin su.. Wannan zai ba ku damar kusanci da tushen magoya bayan ku kuma, ba shakka, jawo sabbin masu amfani daga wannan alaƙa tare da masu sauraron ku.