Menene kiɗan Amazon kuma ta yaya yake aiki?

mace mai sauraron kiɗan amazon

Kuna son sauraron kiɗan da ke yawo? To, idan amsar ku eh, to, za mu bayyana abin da Amazon music ne da abin da wannan keɓaɓɓen sabis ke ƙunshe da. Baya ga kiɗan daban-daban, kiɗan Amazon Hakanan yana ba ku kantin sayar da kan layi wanda, ban da saurare, za ku iya siyan kiɗan da kuka fi so. Alamar da, har zuwa ƴan shekaru da suka gabata, kawai aka sani da mai bada sabis na dabaru a duniya.

Shin kun san yawan kiɗan da ke tattare da bayanan kida na Amazon? Fiye da lakabi miliyan 100 suna cikin kasida ta Amazon, tare da halaye daban-daban na sake kunnawa kamar Ultra HD. Biyan kuɗi kuma yana da hanyoyi daban-daban don samun damar jin daɗin mawakan da kuka fi so ba tare da katsewar talla mai ban haushi ba.

Don haka, idan kuna sha'awar biyan kuɗi zuwa babban tsarin yawo na kiɗa, ba za ku iya rasa wannan sabuwar shigarwa daga Android Ayuda, Inda muka bayyana duk abin da kiɗan Amazon ya ƙunshi, daga biyan kuɗin sa daban-daban zuwa megabyte ɗin da kuke buƙatar samun kowane sabis. Kun shirya? Don haka mu fara.

Menene kiɗan Amazon?

Kiɗa na Amazon sabis ne na biyan kuɗi don yawo kiɗan. A cikin lokutan baya ya zama dole don saukar da kiɗan da kuka fi so kuma ɗaukar sarari akan wayar hannu. Yanzu, kawai ta hanyar biyan kuɗin wata-wata da shigar da app akan kowane tsarin aiki, ko kwamfuta ko wayar hannu, za ku sami babban kundin kiɗan da za ku iya saurare a duk lokacin da kuke so.

Amazon music listing

Dole ne ku tuna cewa a matsayin sabis na biyan kuɗi (mai kama da Spotify) za ku sami damar yin amfani da abun ciki na kiɗa kawai yayin da kuke biyan kuɗi. Don haka, ba ku mallaki waƙoƙin ko lissafin waƙa ba, ko da an saukar da su don sauraron layi. Don haka da zarar kun yi rajista, ba za ku ji wani abu da kuka saukar ba.

Hanyoyin biyan kuɗi

Daga cikin hanyoyin biyan kuɗin kiɗan Amazon, zamu iya ambaton mahimman abubuwa 3:

  • Biyan kuɗi kyauta: a wannan yanayin ba kwa buƙatar biyan kuɗi ko Prime ko Unlimited. Yana ba ku damar sauraron tashoshin kyauta, jerin waƙoƙi da shirye-shiryen podcast; Ee, jerin sunayen kawai aka zaɓa.
  • Babban Biyan Kuɗi: wani daga cikin biyan kuɗi wanda ke ba ku damar samun damar kundin waƙoƙi sama da miliyan 100 ba tare da talla masu ban haushi ba. Baya ga gaskiyar cewa ba ta da talla, tare da Amazon Music Prime za ku iya sauraron kiɗan da kuka fi so ba tare da buƙatar haɗawa da intanet ba. Yana da halin yanzu farashin Yuro 99 kowace wata ko Yuro 36 a kowace shekara (33% tanadi).
  • Biyan kuɗi mara iyaka: Tare da fa'idodi iri ɗaya kamar Firayim Minista, amma ban da babban kundin kiɗan kiɗa, tare da Unlimited zaku iya sauraron kiɗan HD da Ultra HD; ma'ana, za ku iya jin daɗi tare da ingancin tsarin sauti na gida ko ƙirar 3D. Wannan biyan kuɗi yana biyan Yuro 9.99 kowace wata ko Yuro 99 kowace shekara. Idan adadin iyali ne, wato, na'urori da yawa, farashin ya haura Yuro 99 kowace wata ko Yuro 149 a kowace shekara (kun ajiye 21%).

halaye

Shafin yanar gizo

Wani alama na Amazon music ne ta online store. Me za ku iya yi a ciki? Za ku iya siyan duk waƙoƙin da kuka fi so a tsarin mp3, ban da samun damar mafi kyawun taken masu fasahar ku akan vinyl ko CD.

Ta yaya kiɗan Amazon yake aiki?

Ayyukan wannan dandali yana da sauƙi. Don fara amfani da shi, Zaku iya saukar da aikace-aikacen sa daga Play Store akan na'urarku ta hannu kuma zaku iya jin daɗin abubuwan da suka dace, duka daga masu fasaha da kuma daga watsa shirye-shiryen rediyo da kwasfan fayiloli na shahararrun. Amazon zai gane wane nau'in biyan kuɗin da kuke da shi kuma ya ba ku abun ciki bisa ga shi.

Hakanan kuna iya jin daɗin kiɗan Amazon akan kwamfutoci, wayoyin hannu na Apple da ƙari. Mai kunna gidan yanar gizon wannan mai amfani ya dace da kowane mai bincike a halin yanzu, don haka ba kwa buƙatar ƙarin shigarwa akan waɗannan na'urori don kunna abin da kuke son saurare.

yarinya mai sauraron kiɗan amazon

Menene amfani a cikin megabyte na kiɗan Amazon

A ƙarshe, wannan muhimmin yanki ne na bayanai game da aikin kiɗan Amazon: sanin nawa ne yawan amfani da megabyte lokacin kunna kiɗan. Ka tuna cewa wannan sabis ɗin yana ba ku kiɗa mai inganci iri-iri, duka daidaitattun da HD da Ultra HD.

A ce kai mutum ne da ke son bayyanannen sauti mai inganci lokacin jin daɗin ƴan wasan da kuka fi so. Matsakaicin saurin yawo na kiɗa akan Amazon ya kai 256 Kbps. Don haka, ɗaukar ragowa zuwa Bytes da ƙididdige komai dangane da sa'a guda, muna da cewa matsakaicin amfani a babban saurin sakewa ya kai 115.2 MB.

Yanzu, ya danganta da tsarin bayanan intanet ɗin da kuka kulla, za ku iya sauraron ƙara ko ƙasa da kiɗa. Tsarin bayanai na kusan 20 Gb, kawai tare da wannan app zai ba ku damar sauraron kiɗan ko tashoshi sama da awa 170 (mako ɗaya) ba tare da tsangwama ba.

Amfanin kiɗan Amazon

Daga cikin manyan fa'idodin da za ku iya samu tare da wannan sabis na haifuwa na biyan kuɗi, za mu iya haskaka masu zuwa:

  • Hanya mara iyaka zuwa waƙoƙin kiɗa, tare da taken kiɗa sama da miliyan 100.
  • Ba tare da kowane irin talla ba.
  • Kuna iya saukar da waƙoƙin don sauraron su ta layi.
  • Ana iya kunna shi tare da Alexa, a cikin yanayin kyauta na hannu.
  • Bincika ta kundi, mai fasaha, nau'i, da sauransu.
  • Katalojin odiyo na sararin samaniya tare da fasahar Dolby Atmos ko sauti na gaskiya na 360.
  • Yiwuwar karanta kalmomin waƙoƙin yayin da ake kunna su ko raba kiɗan da kuka fi so tare da wasu na'urori ko mutane.

Kiɗa na Amazon kun san shi mafi kyau a Android Ayuda

Muna fatan da wannan ɗan taƙaitaccen taƙaitaccen bayani za ku iya ɗaukar mataki gaba kuma ku zaɓi biyan kuɗin da ya fi dacewa da ku. Bugu da kari, zaku iya ajiyewa da jin daɗin mafi kyawun kiɗan a duk wuraren ku tare da kiɗan Amazon.