Binciken Sauti: Google ya riga ya sami abokin hamayyar Shazam

Ba tare da shakka ba, Shazam yana ɗaya daga cikin mafi kyawun apps guda 10 waɗanda wayar Android zata iya samu. Har ya bayyana, yawancin wakokin da na ji a talabijin ko a rediyo sun ratsa rayuwata kuma da na ba da wani abin da zan san suna ko marubucin su. Tare da Shazam har ma kuna iya ganin waƙoƙin su. Yanzu Google ya ƙaddamar da wani nau'in madadin: Binciken Sauti.

Jelly Bean, wanda aka gabatar a ranar Larabar da ta gabata, ya fara bayyana abubuwan mamaki. Mun riga mun ƙidaya a nan nasu manyan labarai amma ƙarin abubuwa suna bayyana masu ban sha'awa. Alex Chitu, wanda ke da alhakin google Operating System, ya bincika ɗaya daga cikinsu, ɗaya daga cikin mafi kyau idan aka zo ga ci gaba da sabuntawa akan Google.

Chitu yana ɗaya daga cikin waɗanda suka kasance a taron masu haɓaka Google I / O kuma yana ɗaya daga cikin na farko da ya riga ya sami Android 4.1 akan wayar hannu. Kasancewar ƙaramin widget ɗin da aka gina a cikin Jelly Bean mai suna Binciken Sauti ya ɗauki hankalinsa. Wannan kayan aikin Google yana aiki kamar Shazam ko SoundHound: lokacin da kake sauraron waƙa kuma kana son sanin sunanta, zaka iya kunna ta kuma ta gane ta.

Sunan lambar sa ba zai iya zama mafi dacewa ba, Google Ears. Ba mu san yadda yake aiki ba, amma Google ya riga ya sami rubutu da injunan bincike na gani (Googgles). Idan fasaharsa ta yi kama da ta Shazam, za ta yi amfani da tsarin rhythmic don gano jigon ba tare da shakka ba.

Amma Binciken Sauti ya fi Shazam talauci (aƙalla a farko). Idan ta ba ku zaɓi don raba waƙar da aka yi wa alama, kalli ta a YouTube, saurare ta a Spotify, bayanan yawon shakatawa har ma da siyan ta akan Amazon, Binciken Sauti kawai yana gano waƙar kuma nan da nan ya buɗe Google Play don saya.

Chitu ya tabbatar da cewa sun tabbatar da cewa za a fitar da Binciken Sauti azaman aikace-aikace mai zaman kansa ko kuma haɗa shi cikin Google Play Music and Voice Search. Sannan za mu ga menene ainihin manufar Google, ko don yin gogayya da Shazam ko kalubalantar Amazon da Apple a wani bangare.

Mun karanta a ciki Tsarin Gudanar da Google