Kwatanta: Samsung Galaxy S5 mini vs HTC One mini 2

Tare da ƙayyadaddun bayanai na Samsung S5 mini sun tabbatar, lokaci ya yi da za a kwatanta wannan samfurin tauraro na tsakiyar zangon tare da ɗaya daga cikin abokan hamayyarsa kai tsaye, HTC One mini 2, wanda ya bi matakai iri ɗaya da S5 mini amma ɗaukarsa. Big Brother, HTC One M8, ɗaya daga cikin mafi girman wayoyi na 2014.

Muna gargadin ku cewa yakin zai kasance kusa sosai tun daga farko. Ba a banza su ne biyu daga cikin mafi wakilcin wayoyi na tsakiyar kewayon waɗanda yayyensu suka amince da su. Bari mu ga ko waɗannan nau'ikan guda biyu sun tashi daidai da yadda suka yi a cikin Samsung Galaxy S5 da HTC One M8.

Zane da nunawa

Dukansu biyu suna haɗa panel na Inci 4,5 tare da ƙudurin pixels 1280 x 720, ko menene iri ɗaya, 720p. Bambancin shine allon S5 mini shine Super AMOLED yayin da na One mini 2 yake Super LCD3. Kuma muna fuskantar madawwamin yakin allo na 'yan shekarun nan. A kan takarda, Super AMOLED yana nuna launuka masu haske kuma tare da Super LCD muna samun wani abu a lokacin amsawa. A halin yanzu, nau'ikan allo guda biyu suna da irin wannan amfani da baturi, tare da m nuance (kamar mafi girma ko žasa amfani lokacin da suka nuna launin fari ko baƙi) kusan za'a iya zubar dasu.

Dangane da zane, wayoyin biyu suna bin tsarin da manyan ’yan’uwansu suka tsara. HTC One mini 2 an gina shi a cikin jikin unibody na aluminum da S5 tare da polycarbonate wanda Samsung ya yi amfani da mu. Tabbas, mahallin sa, sabili da haka baturi, mai cirewa ne.

Dangane da girma, Galaxy S5 mini matakan 131.1 x 64.8 x 9.2 mm ta 137.4 x 65 x 10.6 mm na Daya mini 2. Anan zamu ga yadda ma'aunin S5 ya ɗan ƙunsa. Wani abu makamancin haka yana faruwa tare da nauyi. S5 mini yana tsayawa a gram 120 ga 137 na abokin hamayyarsa, bambanci mai ma'ana saboda kayan da aka gina su da su. Ƙarin da fiye da mai amfani zai ƙima shi ne Galaxy S5 mini ba shi da ruwa (Takaddun shaida na IP67).

Har ila yau, muna samun bambance-bambance a cikin launi amma a wannan yanayin, akan dandano ... HTC One mini 2 yana da sautunan ƙarfe a launin toka, azurfa da zinariya kuma S5 mini yana samuwa a cikin fari, baki, blue kuma, ba zai iya zama ba. bata, in Golden.

SM-G800H_GS5-mini_Black_11

Ayyukan

A cikin wannan sashe, Galaxy S5 mini yana kan takarda, ɗan sama da abokin hamayyarsa. hawa a 1,4 GHz mai amfani da quad-core wanda ba mu san ƙarin fasali yayin da HTC One mini ke ɗauke da a Sanpdragon 400 a 1,2 GHz. Dole ne mu jira don sanin ƙirar ƙarshe da wayar Koriya ta hau don ganin ko wannan bambanci na gaske ne.

Dangane da ƙwaƙwalwar ajiya, Galaxy S5 mini shima yana samun nasara ta ɗan sirara. Ya ƙunshi 16 GB na ciki da kuma 1,5 GB na RAM don 16 GB na ƙwaƙwalwar ajiya da 1 GB na RAM kawai na samfurin HTC. HTC da kansa ya kara a cikin wannan samfurin yiwuwar fadada ƙwaƙwalwar ajiya har zuwa 64 GB tare da katunan microSD, wanda aka kwatanta da abin da Samsung ke bayarwa. Akwai zane-zane na fasaha akan baturin, a cikin lokuta biyu ƙarfin shine 2100 mAh.

Kamara

Wani duel a cikin salon da ya zaɓi HTC One mini 2. Tsarin Taiwan ya canza kyamarar dual na HTC One M8 don firikwensin 13 megapixels tare da filasha LED tare da kyamarar gaba mai faɗin kusurwa 5 MP (daidai, manufa don 'selfie'). A nata bangare, kyamarar waje ta S5 mini tana tsayawa a cikin 8 megapixels (kuma tare da filashin LED) da gaba a cikin 2,1. Mun riga mun san cewa idan ya zo ga kyamarori, adadin ba shi da mahimmanci fiye da inganci, amma yayin da muke jira don ganin aikin firikwensin S5 mini lokacin da yake samuwa, nasara na ɓangare na zuwa ga HTC.

htc mini 2

Wasu fasali

Daga cikin sauran cikakkun bayanai, ya kamata a ba da fifikon bangarori biyu. Kodayake samfuran biyu sun haɗa da NFC, ya kamata a lura cewa a cikin yanayin S5 mini zai kasance kawai a cikin ƙirar LTE (wani sigar kawai tare da 3G shima zai zo). A nata bangare, HTC One mini 2 yana da FM Radio, wani abu da ba a tabbatar da shi ba a game da abokin hamayyarsa, kodayake ganin abubuwan da suka gabata, muna da matukar shakku kan cewa a karshe za a hada shi.

A matsayinka na goyon bayan Samsung muna ganin cewa ya aiwatar da wasu fasalulluka na babban yayansa kamar hoton yatsa da firikwensin bugun zuciya, ƙananan bayanai waɗanda zasu iya shawo kan fiye da ɗaya ba tare da yanke shawara ba.

A takaice, magana game da tsattsauran siffofi masu wuya, Samsung Galaxy S5 mini yana da ɗan sama da HTC One mini 2 amma bambance-bambancen ba su da yawa. Mai siye mara azanci zai yi la'akari da wasu bayanan halayen kowace na'ura da kuma ƙirar kowace waya daban-daban. Amma wannan abu ne mai sauƙi na dandano.