An yi gargadin wasu ƙa'idodin Android VPN don kurakuran tsaro

Laifin tsaro na Android VPN

Idan kana amfani da aikace-aikacen VPN na Android, wannan labarin yana sha'awar ku. Sun fitar da sanarwa game da da yawa daga cikin waɗannan ƙa'idodin waɗanda ke aiki akasin haka. Maimakon kare na'urar ku (bayanai da kewayawa) sun nuna rashin tsaro. Yiwuwar yana da yawa cewa wayar hannu za ta 'bayyana'. Don guje wa wannan, ga jerin waɗannan aikace-aikacen kuma mun bayyana dalilin da yasa suke rashin aiki.

VPN (Virtual Private Network) cibiyar sadarwa ce mai zaman kanta wacce ke kare wayar tafi da gidanka lokacin da ta haɗu da Intanet. Abin da yake yi shi ne ɓoye duk zirga-zirgar bayanai tsakanin na'urorin biyu kuma kafa haɗin kai ta hanyar sadarwar sirri. Yana da amfani idan kun haɗa zuwa Wi-Fi na jama'a kuma ana amfani dashi akai-akai, misali, don sadarwa tare da cibiyar sadarwar kamfani daga gida. A wajen wasu Android VPN, an gano sirrin sirri da haɗarin tsaro, kuma an cire wasu daga cikin manhajojin daga Google Play.

Masu bincike a CSRIO, ƙungiyar kimiyyar Commowealth, suna da bincike 200+ Android VPN apps kuma sun cimma matsaya mai mahimmanci. Waɗannan su ne wasu daga cikin mafi bayyanawa.

Rashin tsaro a cikin aikace-aikacen VPN na Android

An lalata amincin waɗannan aikace-aikacen kuma yana iya shafar miliyoyin masu amfani, a cewar masu binciken. Mafi girman laifuffukan da suka gano shine Kashi 18% na aikace-aikacen VPN ba sa ɓoye zirga-zirga ba kwata-kwata, cewa kashi 84% na zirga-zirgar mai amfani ya ɓace ko kuma kashi 38% na bayyana malware ko gaban ɓarna.

Wani bangare mai muhimmanci shi ne cewa fiye da 80% suna buƙatar bayanan sirri kamar asusun mai amfani da saƙonnin rubutu, lokacin da hakan bai zama dole ba. Bugu da kari, kasa da 1% na aikace-aikacen VPN da aka duba sun yi gargadin yuwuwar tsaro ko keɓantawa lokacin da suka bayyana.

Duk wannan yana nufin haka 4 cikin 5 na Android VPN apps suna neman izini na sirri, 4 cikin 5 sun ƙunshi malware, 2 cikin 5 kuma ba sa ɓoye bayanan kamar yadda ya kamata. A gaskiya ma, za su iya sauƙaƙe samun dama ga waɗanda suka sadaukar da su don "sace" su sayar wa wasu kamfanoni.

Android VPN apps don gujewa

Abin farin ciki, binciken ya buga jerin waɗancan VPN apps don Android don gujewa. Wasu daga cikinsu an riga an cire su daga Google Play Store. Anan kuna da cikakken jerin.

  • OkVpn - cire
  • EasyVpn - cire
  • SuperVPN - cire
  • HatVPN - cire
  • SFly Network Booster - cire
    Betternet
  • CrossVpn
  • ArchieVPN
  • Dannawa ɗaya
  • Babban Amintaccen Biyan Kuɗi

Aikace-aikacen da ke cikin jerin sun sami mafi munin maki a gwajin da ke tabbatar da ƙarfinsu akan nau'ikan malware daban-daban guda 5: Adware, Trojan, Malvertising, Riskware da kayan leken asiri. Duk aikace-aikacen ban da SuperVPN suna da ƙimar Play Store na 4.0 ko sama da haka a lokacin da aka buga binciken.

Yadda ake samun amintaccen VPN

Wannan labarin yana sa mu shakku game da aikace-aikacen VPN na Android, kodayake ba haka bane Surfshark VPN. Shi ya sa yana da kyau a kula yayin zazzagewa da amfani da waɗannan nau'ikan apps. Yana da kyau a bi ta hanyoyi daban-daban na VPN kuma kada ku yi amfani da na farko da kuka haɗu. Hakanan yana da mahimmanci a karanta da kyau izinin izinin aikace-aikacen da aka nema da guje wa waɗannan VPNs waɗanda ke buƙatar bayanan sirri ko aika saƙon rubutu.

Idan kuna son zama mafi aminci, muna ba da shawarar ƙa'idar PrivMetrics. Daga cikin tawagar da kanta ne suka gudanar da bincike tare da yin kima akan duk aikace-aikacen Android ta fuskar tsaro da sirri. Hanya mai sauƙi don gano haɗarin sirri da tsaro hade da wayar salula.

masu zaman kansu

Aikace-aikacen yana bincika duk aikace-aikacen da aka sanya akan wayar hannu kuma yana ƙididdige su daga taurari 0 zuwa 5 gwargwadon amincin su. Hakanan yana ba da shawarwari akan aikace-aikacen da ke da ayyuka iri ɗaya, amma mafi aminci.

PrivMetrics
PrivMetrics
Price: free