Gboard don sabunta Android: gyaran rubutu da madannai mai iyo

kunna karimcin allo na Google

Google ya sabunta allon madannai na Gboard don Android. Sabon madannai yana da kayan aikin da za su sa shi sauri da sauƙin amfani. gyaran rubutu, madannai mai iyo (hannu ɗaya) sababbin harsuna da sauran sababbin ayyuka da kayan aiki.

Makonni kadan da suka gabata Gboard's Google don Android ya sami sabuntawa 6.1 kuma sun haɗa da kyawawan haɓakawa da fasali kamar neman hotunan GIF kai tsaye daga madannai, fassarar lokaci guda ko lafazin murya. Yanzu, Google yana sake sabunta Gboard tare da sabbin kayan aiki, ayyuka da harsuna.

Google ya kara sabbin harsuna 22 zuwa Gboard. Sabbin harsunan Indiya goma sha ɗaya, da sauransu, da kuma ikon tallafawa rubutun asali na kowane harshe kuma tare da ikon fassarawa da Gboard. Amma sabuntawa ya fice, musamman, don haɗawa editan rubutu da sabbin zaɓuɓɓukan gyare-gyare wanda ke ba ka damar canza girman ko matsayi na madannai, da kuma ƙara sabbin menus.

Gboard don Android

Rubutun rubutu

Gboard yanzu yana da yanayin gyara rubutu tare da maɓallan sadaukarwa don kewaya tsakanin kalmomi da layuka, zaɓi rubutu, yanke, kwafi da liƙa kai tsaye daga madannai ba tare da aiki mai rikitarwa da ɗaukar lokaci ba. Don samun damar wannan sabon aikin a cikin Gboard, kawai danna sabon gunkin gyara rubutu wanda ke bayyana a menu na gajeriyar hanyar madannai, akan maɓallin G.

Tsarin gyara yana da manyan maɓalli da maɓalli waɗanda ba da damar gungurawa ta hanyar rubutu: maɓallan gungurawa sama, ƙasa, dama da hagu. Bugu da ƙari, tana da umarni waɗanda ke ba ku damar ƙirƙirar ayyuka kamar, misali, ko zaɓi komai.

Kewaya keyboard

Sabon madannai kuma yana ba da izini zaɓuɓɓukan keɓancewa waɗanda zasu sauƙaƙa samun dama. Yanzu zaku iya canza girman maballin kuma matsar da shi zuwa matsayin da ya fi dacewa, don haka sauƙaƙe amfani da wayar hannu da hannu ɗaya, misali. Kawai je zuwa menu na gaggawa na Gboard (ta danna kan G a cikin mashawarcin shawara), je zuwa sashin da ke ba ku ƙarin zaɓuɓɓuka (digi uku) kuma danna sashin madannai mai hannu ɗaya. Don haka, zaku sami madanni mai iyo wanda zaku iya daidaitawa a gefen allon da kuke gani kuma zaku iya canza girman zuwa yadda kuke so.

Gboard: Google keyboard
Gboard: Google keyboard
developer: Google LLC
Price: free