Yadda ake gyara kyamarar wayar hannu wacce ba ta mayar da hankali ba

Mayar da hankali na Kamara ta Google Pixel

Wayar hannu ta zama ɗaya daga cikin na'urorin da ake amfani da su don ɗaukar hotuna. Yana ba mu kyakkyawar inganci mai kyau, kuma masu dacewa da matakan hotuna, amma a lokaci guda yana ba mu hanzari da ta'aziyyar ɗaukar shi tare da mu. Amma wani lokacin tsarin mayar da hankali na wayar hannu na iya gazawa. Ta yaya za ku gyara kyamarar wayar salula wadda ba ta mayar da hankali ba?

Wayar hannu wadda ba ta mayar da hankali ba

Idan kun Wayar hannu ba ta mayar da hankali daidai lokacin ɗaukar hotuna, ba kai kaɗai ba ne. A zahiri, akwai masu amfani da yawa waɗanda ke da wannan matsala ta wayoyin hannu kuma ba su da fayyace dalilin da yasa wayar hannu ba za ta iya mayar da hankali daidai ba. Tsarin mayar da hankali na wayar hannu yana gano wurin da ka yiwa alama akan allon, ko zaɓi ɗaya ta atomatik, kuma yayi ƙoƙarin daidaita abin da aka mayar da hankali kan wannan batu ta yadda zai bayyana da ƙarfi sosai. Duk da haka, wani lokacin wayar hannu kan iya kasawa, ko kuma ba za ta iya mayar da hankali daidai ba, kuma matsala ce da ba ta da sauƙin warwarewa idan ba a fahimci dalilin ba. Wannan yana faruwa har ma ga masu amfani waɗanda ke da Google Pixel, wayar hannu tare da mafi kyawun kyamara a kasuwa. Menene ƙari, mafi kyawun wayar hannu, mafi sauƙin shine a gare ku don samun matsalolin kulawa. Wannan yana faruwa mafi mahimmanci idan kana da wayar hannu tare da mayar da hankali na laser. Idan kuna da a wayar hannu wanda baya mayar da hankali, a nan za ku iya samun mafita.

Mayar da hankali na Kamara ta Google Pixel

Cire murfin daga wayar hannu, ko tsaftace firikwensin

Wani abu da ke haifar da matsala a cikin Google pixelKamar yadda yake da sauran wayoyin komai da ruwanka, shi ne yanayin da muke amfani da shi don kare wayar daga tartsatsi da lalacewa a yayin faɗuwa. Hakika, lƊaukar murfin yana da mahimmanci akan wayar hannu, amma wannan kuma yana iya haifar da matsala. Da farko, shari'ar dole ne ta samar da sarari don kyamara, lasifika, maɓalli, da masu haɗa caji da jack. Amma ba yanzu ba. Yanzu kuma dole ne ku samar da daki don karatun sawun yatsa, da na'urori masu auna firikwensin da aka haɗa tare da kyamarori. Saboda na karshen ne yawancin wayoyin hannu ke samun matsala. Na'urori masu auna firikwensin da ke kusa da kyamarori suna da ƙananan girma, kuma yanke da aka yi a kan murfin ƙananan ƙananan ne. Ko yana tara datti a wadannan wuraren, a gefuna na cutouts, yana iya faruwa har ma cewa firikwensin bazai aiki da kyau ba.

Nexus 5X Home
Labari mai dangantaka:
Samu kyamarar Google Pixel mafi sauri akan Nexus 5X ko Nexus 6P

Alal misali, na'urar firikwensin laser da aka yi amfani da shi don mayar da hankali yana da alhakin aika hasken laser don auna nisa zuwa batun. Idan akwai datti a gabansa, zai auna tazara mai ɗan gajeren lokaci, kusan babu shi, kuma hankalin zai zama kuskure, ba shakka.

Gefen Silver Google Pixel
Labari mai dangantaka:
Google Pixel, wannan shine yadda kyamarar ke nunawa a cikin hotuna da bidiyo na 4K

Magani? Cire hannun riga, ko tsaftace yankin firikwensin akai-akai. A lokuta da ƙananan wuraren da aka yanke, matsalolin sun fi fitowa fili. Don haka, murfin da bisa ka'ida zai iya zama mafi tsada saboda yana da cikakkun bayanai dalla-dalla, zai iya ba da ƙarin matsaloli. Ko ta yaya, da zarar an gano matsalar, zai zama mai sauƙi kamar warware ta. Ko da Google Pixel yana samun matsala da wannan. Komai ya faru ne saboda mayar da hankali na Laser, yana da amfani sosai a cikin wayoyin hannu, amma wanda ke ƙara ƙarin abubuwa zuwa wayar hannu wanda, ko da yake ana iya haɗa su daidai a cikin wayoyin hannu, ba shi da sauƙi ga masu kera na'urorin su cece su.