Manyan Wasannin MMORPG Biyar

Mafi kyawun wasannin kan layi

Idan kun kasance mai son wasan kwaikwayo, ko kuma kawai kuna son kusantar da gano taken da za su ci gaba da manne ku a kan allo na tsawon sa'o'i. yau za mu yi magana game da jerin nau'ikan wasannin MMORPG don jin daɗin ku. Kuma za mu fara da gabatarwa game da irin wannan nau'in wasanni da mutane da yawa ke so.

Akwai ɗimbin wasannin nau'in MMORPG waɗanda dubban 'yan wasa ke jin daɗinsu. a tsakanin lakabi da yawa Mun sami daban-daban zažužžukan kuma na kwarai inganci, wasu sun fi shahara godiya ga masu ƙirƙirar abun ciki na YouTube da masu watsa shirye-shiryen Twitch, waɗanda suka ba shi ƙarin shahara idan zai yiwu.

Idan kuna son gano sabbin wasanni ko farawa ta hanyar fuskantar mafi kyawun su, a yau zamuyi magana game da jerin wasannin da aka fi sani da 'yan wasa sun fi yarda da su na wasan bidiyo na MMORPG.

Menene wasannin MMORPG?

saman MMORPGs

da wasannin rawar kan layi masu yawa da yawa o MMORPG (su ne acronym a cikin Turanci don wasan kwaikwayo da yawa akan layi), muna ma'amala da wasannin bidiyo na wasan kwaikwayo wanda ke ba wa dubban 'yan wasa zaɓi don shiga duniyar kama-da-wane lokaci guda ta hanyar Intanet da yin hulɗa da juna.

Ainihin don farawa dole ne mu ƙirƙiri babban halayenmu, Za mu iya zaɓar zaɓuɓɓuka da yawa kamar launin fata, sana'a, arsenal, da dai sauransu. Da zarar mun ƙirƙiri halayenmu, a matsayinka na ɗan wasa za ka iya shiga wasan da matakin sama da gogewa ta hanyoyi daban-daban, ko dai a cikin PvP (player against player) ko PvE (player against environment) faɗa ko ta hanyar aiwatar da kasada daban-daban ko kammala ayyuka.

Wannan nau'in wasan bidiyo yana da iyakacin adadin 'yan wasa, wato, MMORPGs suna goyan bayan takamaiman adadin ƴan wasa lokaci guda dangane da halayen wasan, kamar girman taswirar da wasan kwaikwayo da kuma halaye iri ɗaya, a fili ƙarfin uwar garken zai zama mahimmanci.

MMORPGs ƙyale mai kunnawa ya yi rayuwa mai ban sha'awa ta hanyar gaske, kuma shi ne cewa haruffan da 'yan wasan suka ƙirƙira na iya zama tare da halayen wasu 'yan wasa, sararin samaniya ne mai kama-da-wane, farkon abin da aka yi hackneyed yanzu. Metaverse. A taƙaice, dole ne mu kammala ayyuka, samun matakai da haɓaka hali tare da zaɓuɓɓuka daban-daban waɗanda za su kai mu ga ɗaukaka ko makoma mai duhu.

batattu jirgin

Manyan Wasannin MMORPG

An sanar da Lost Ark a cikin 2011 a ƙarƙashin sunan Project T kuma tun lokacin nasararsa ba ta da iyaka. Smilegate RPG shine ɗakin studio wanda ke tsara taken, tare da Tripod Studio, da kyakkyawar liyafar da ta samu a Koriya ta Kudu ya jagoranci Wasannin Amazon don tallafawa wannan aikin wanda ya riga ya zama gaskiya. Wasan ne wanda a halin yanzu yana samuwa akan PC kawai kuma ba za a sami nau'ikan na'urori na consoles ko wasu tsarin ba, a yanzu.

Lost Ark an kaddamar da shi a duk duniya a cikin 2022. Kuma shahararsa ta gabas ta kai shi ga matsayi a cikin irin wannan wasan, wani abu da ba abin mamaki ba ne, tun da yake MMORPG ne mai jigogi masu yawa kuma yana gabatar da makanikai iri-iri ga sanannen Diablo. da Hanyar hijira. Ba a sosai jaraba take tare da babban gameplay kuma ba za ku so ku daina gwada zaɓuɓɓuka daban-daban na wannan wasan ba.

Fara da zabar halin ku, zaku iya yin shi tsakanin gogaggun mayaki, matsafi ko mafarautan aljanu, a tsakanin sauran azuzuwan. Gano sabuwar duniya kuma raba abubuwan da kuka samu tare da 'yan wasa daga ko'ina cikin duniya. A cikin Lost Ark zaku iya samun babban shiri mai ban sha'awa, bincika gidajen kurkuku kuma yi hare hare Tare da sauran 'yan wasa, zaku iya yin gasa da mutane kowane iri a cikin PvP.

The Lost Ark x The Witcher Janairu sabuntawa yana samuwa a Arkesia. Yana nan inda Za ku iya tona asirin daban-daban tare da Geralt da tawagarsa, bincika abubuwan da suka faru sabo-sabo, sami lada mai jigo, da samun dama ga haɓaka ingancin rayuwa iri-iri don sauƙaƙe abubuwan abubuwan yau da kullun a Arkesia.

Hasumiyar Fantasy

Wasannin MMORPG mara gardama

Wannan wasan ya kasance Hotta Studio, wani reshe na Cikakkun Duniya, ya haɓaka. Dangane da duniyar da ake kira "Aida", wanda dan wasan ya yi wasa mai ban sha'awa wanda ke bincika duniyar duniyar kuma ya yi yaƙi da halittu da maƙiya yayin da suke ci gaba ta labarin. Hasumiyar Fantasy ita ce MMORPG bayan-apocalyptic.

A wannan lokaci dole ne mu taimaka wa wayewar ɗan adam ya ci gaba, Yi yaƙi da sojojin waje na baƙon duniyar da ke barazanar kawo ƙarshen rayuwar ku kuma shirya ku akan farantin gasasshen. Wannan wasan ToF ya himmatu ga buɗe duniyar mutum ta uku mai nitsewa, tare da ingantaccen tsarin yaƙi a ainihin lokacin, amma haɗin gwiwa yana da mahimmanci don samun damar ci gaba a wasan.

Hasumiyar Fantasy yana samuwa a kusan dukkanin dandamali, don haka za ku iya yin wasa iri ɗaya kuma ku raba gogewa tare da ƴan wasa daga duka PC, Android ko iOS a lokaci guda, wanda ya fi son wasansa da haɗin gwiwa tsakanin masu amfani da wannan take.

Duniya na Warcraft

Idan ba ku san wannan wasan ba, ya riga ya ɗauki lokaci don yin hakan, Duniyar Warcraft wasan bidiyo ne mai ɗimbin yawa akan layi. Blizzard Entertainment ne ya haɓaka. Shi ne wasa na hudu da aka saki a cikin duniyar fantasy na Warcraft, wanda Warcraft: Orcs & Humans suka fara gabatarwa a cikin 1994.

A halin yanzu zaku iya gwada matakan ashirin na farko kyauta, amma idan kuna son ci gaba da wasa (wanda tabbas zaku iya idan kun isa wannan matakin) zaku duba kuma ku biya kuɗin wata-wata don cin gajiyar wasan, tunda ga Don ci gaba da wasa kuna buƙatar faɗaɗawa da aka biya.

Tare da Duniyar Warcraft zaku sami mafi kyawun ƙwarewar MMORPG. Duk abin da za ku iya karantawa zai ragu, kawai ku gwada shi kuma ku ji daɗin wurin, injiniyoyin wasan motsa jiki, da kuma babban abun ciki wanda zaku gano tare da dubban 'yan wasa a matakin mafi girma. Kamar yadda muka fada, zaku iya kunna matakan 20 na farko na halayen kyauta, amma kasada ta gaske ta fara daga baya, kuma ba kwa son rasa ta.

Idan kuna tsoron rashin samun 'yan wasa da yawa: Duniyar Warcraft ta kasance ɗayan mafi yawan wasan MMORPGs, a yanzu kuna da DRAGONFLIGHT Season 1. Yi tsalle kan Tsibirin Dragon ɗin ku kuma ku tashi zuwa ga ƙalubalen ƙalubalen da yake gabatarwa, kamar sabon hari na shugabanni takwas, jujjuyawar gidajen kurkuku tare da sabbin abubuwan ban mamaki da manyan litattafai, yaƙin PVP mai tashi sama da ƙari.

Dungeons & Dragons Online

Multiline RPGs

Dungeons & Dragons Online: Eberron Unlimited wasan bidiyo ne na wasan kwaikwayo da yawa akan layi. An tsara shi don amfani da tsarin aiki na Windows Mai haɓaka Turbine, Inc. Wannan wani wasa ne na MMORPG kyauta, aƙalla yana ba ku damar yin wasa kyauta har sai kun kai matakin 20 tare da halin ku.

A wannan lokacin za ku shiga cikin duniyar da ke cike da gidajen kurkuku, dole ne ku guje wa tarko iri-iri, kuma dole ne ku zaɓi wani hali wanda ingancinsa na iya zama na jarumi, mai sihiri ko fitaccen ɗan damfara. Wasan yana ba ku damar yin siyayya don haɓaka haɓaka, samun ƙarin abubuwan ban sha'awa, da haɓaka ƙwarewar halayen ku.

A nan za mu iya samun kowane irin tatsuniyoyi halittu daga D&D, ciki har da dodanni, filayen hankali, ko masu kallo. Fara kasada ko da yawa, yi shi ɗaya ɗaya ko kuma idan kun fi so za ku iya ƙirƙira su tare da ƙungiyar abokai don jin daɗi har ma. Za ku iya samun tsarin guild wanda a cikinsa zaku haɗu da sababbin mutane. Fara yanzu kuma ƙirƙirar halinku tsakanin jinsi 8, azuzuwan 13 da iyawa iri-iri.

Final Fantasy XIV akan layi

Final Fantasy

Final Fantasy XIV, da bitansa, Final Fantasy XIV: A Realm Reborn, wasan bidiyo ne na MMORPG a cikin Saga na Fantasy na ƙarshe tare da Akihiko Yoshida a matsayin darektan fasaha. An gabatar da wasan a hukumance ta Square Enix yayin taron manema labarai na Sony a E3 2009. Wasan wasa ne don dandamali na PC da Play Station, zaku biya shi kuma dole ne ku sayi faɗaɗawa kuma ku biya biyan kuɗi na wata-wata. Wasan yawanci yana da lokacin gwaji na kwanaki 30 don sababbin asusu.

Idan kuna neman wasa tare da labari mai ƙarfi, Final Fantasy XIV Online samfurinsa ne kuma yana da inganci. Farkon wannan wasan ya kasance mai rikitarwa amma da zarar an gyara shi yana ɗaya daga cikin mafi kyawun lakabi a duniyar MMORPGs a tarihi. Yana da zane mai ban mamaki, dama mara iyaka na keɓancewa da haɓaka halayen ku. Idan ba ku san Final Fantasy XIV ba, muna gaya muku cewa a nan ne yana ba da mahimmanci ga tarihi, tare da ɗimbin tattaunawa da wuraren wasan kwaikwayo na cinematic da aka yi da injin wasan.

Koyaya, idan kun fi son ƙarin ayyuka da ayyuka a matsakaicin matakin, zaku iya tsallake tattaunawa da sauri kuma ku tsallake fage. Tabbas, don buɗe duk abubuwan da ke ciki (kurkuku, hare-hare da sauransu) ya zama dole  yi duk ayyukan da suka hada da babban makirci.

Wasan ne da za ku biya, amma yana da daraja, ko da haka Kuna da gwaji na kwanaki 30 don yanke shawarar ko za ku kashe kuɗin ko ba shi ba ne, abin da muke da tabbacin ba zai bar ku ba.