Menene ya fi dacewa, babban ƙarfin baturi ko caji mai sauri?

USB Type-C

Baturi, ko kuma ikon cin gashin kansa na wayoyin hannu, ya kasance mabuɗin koyaushe. Wayoyin wayowin komai da ruwan ba su da ikon cin gashin kansu fiye da wayoyin hannu na gargajiya, kuma tabbas hakan zai kasance har abada. Haɓaka suna zuwa, kuma wani ɗan baya-bayan nan yana yin caji cikin sauri. Tambayar ita ce, menene ya fi dacewa, babban baturi mai ƙarfi kuma, don haka, ƙarin ikon kai, ko caji mai sauri?

Ƙarin cin gashin kai

Babu shakka, babban makasudin shine tabbatar da cewa wayoyin hannu sun sami 'yancin kai. Wato wayoyin hannu suna aiki tsawon lokaci ba tare da cajin su ba. Don wannan, akwai hanyoyi daban-daban na ingantawa. Ɗayan su shine samun batura masu ƙarfin aiki, ɗayan kuma shine don samun wayar tafi da gidanka don cinye ƙananan adadin kuzari, ko don amfani da makamashi mafi kyau. Zaɓuɓɓuka biyu waɗanda masana'antun ke aiki akan su kuma suna haifar da matsaloli. Baturi mai ƙarfi kuma yana ɗaukar ƙarin sarari, wayar hannu zata fi girma kuma tayi nauyi. Hakanan za'a iya samun batura masu ƙarancin ƙarfi. Wato, a cikin sarari guda suna da ƙarin mAh. Amma kwanan nan caji mai sauri ya zama babban zaɓi.

USB Type-C

Cajin sauri

Kuma watakila ba a lissafta shi azaman zaɓi mai yiwuwa ba sai kwanan nan. Yin caji mai sauri yana ba mu damar yin cajin baturin wayar hannu cikin ɗan gajeren lokaci. Ba muna magana ne game da kashe sa'o'i da yawa muna cajin baturin wayar hannu don samun baturin a 100%. Wani lokaci cajin shi na mintuna 10 kacal zai iya isa don samun yancin kai da muke buƙata. Kuma sau da yawa, muna da kantunan lantarki a kusa da za mu iya amfani da su tsawon yini na tsawon mintuna 10 ko 15, ba tare da gyara ayyukanmu ba. Wannan yana da mahimmanci. Me yasa? Domin bai dace da tsawon lokacin da batirin wayar zai kasance ba, amma kawai cewa baturin yayi caji da sauri don yin caji a lokacin da zamu iya toshe wayar hannu. Rare shine cewa ba za mu iya yin cajin wayar hannu sau ɗaya ta hanyar baturi na waje, ko tare da filogi a wurin aiki ko a wurin cin abinci. Wataƙila samun mafi kyawun caji cikin sauri shine mabuɗin. Me zai faru idan cajin wayar hannu zuwa 100% ya ɗauki mintuna 15 kawai? Zai iya magance babbar matsalar wayoyin hannu na yanzu, wanda shine cin gashin kansu na makamashi.