Wannan shine yadda ake shirya sabuntawar Android

Wannan shine yadda ake shirya sabuntawar Android

Lokacin da aka sanar da sabon nau'in Android, yawanci yana ɗaukar lokaci mai tsawo kafin a iya isa ga wayoyin hannu, idan ma. Bayan samun wayar Google ko wayar hannu tare da Android One, masana'antun dole ne su ɗauki matakai daban-daban don sabunta na'urar. Muna gaya muku yadda sabuntawar Android ke aiki.

Tsari a matakai biyu da matakai goma sha ɗaya

Mataki-mataki da za mu gaya muku ya dogara da shi jagoran sony don wayoyin ku na Xperia. Ya ƙunshi matakai biyu, na farko gini ne na biyu kuma shine takaddun shaida. A dunkule, masana'anta sun karɓi sabuwar Android kuma dole ne su tweak da tace shi don duk na'urorinsu. Daga baya, za su buƙaci taimakon masu aiki da masu haɓakawa don tabbatar da cewa komai daidai ne kafin ƙaddamar da hukuma.

Mataki na 1 na sabuntawar Android

Matakai na 1 da 2: Kit ɗin Haɓakawa da Gidauniyar

Da farko dai shine Google yana ba wa masana'anta da Kayan Haɓaka Platform. Wannan PDK akwatin kayan aiki ne tare da duk kayan aikin da ake buƙata don gina tsarin aiki, kuma galibi ana karɓar shi ƴan makonni kafin sanarwar hukuma ta sigar Android daidai.

Daga nan, lokaci ya yi da za a gina tushen. Muna magana ne game da kawo sabon sigar Android zuwa tsarin da ake da shi. Wannan bangare ne, a cikin m, Android updates an saka a cikin abin da aka riga akwai.

Mataki na 3: HAL

Yana da mahimmanci a lura cewa ba kawai batun software ba ne. Dole ne a yi la'akari da kayan aiki, fiye a lokuta kamar Sony, wanda kwakwalwan kwamfuta ke aiki daban da na Qualcomm. HAL na nufin Hardware Abstraction Layer, kuma a zahiri duk game da toshe a cikin tsarin da na'ura ta hanyar da ta dace ta yadda babu matsala a cikin na'urorin.

Matakai 4 da 5 na sabunta Android

Matakai na 4 da na 5: Asali da Na'urorin haɗi

Da zarar hardware da software suna aiki, lokaci yayi da za a fara tabbatar da cewa komai yana aiki. Abu na farko shine aiwatar da abubuwan yau da kullun a cikin waya: kira, saƙonni da haɗin intanet. Wadannan abubuwa guda uku su ne ginshikin abin da ya kamata a yi aiki kafin a ci gaba.

Mataki na biyar shi ne inda masana'anta ke gabatar da nasa Layer na gyare-gyare. Ƙwararren mai amfani, nasa apps, ƙarin fasalulluka… Wannan shine lokacin da tsantsar Android ta zama wani abu daban.

Matakai na 6 da 7: gwaje-gwaje, gwaje-gwaje da ƙarin gwaje-gwaje

Ya zuwa yanzu an gina wani nau'in Android wanda ke aiki kullum ba tare da matsala ba. Komai yana inda yakamata kuma komai yana aiki yadda yakamata. Juyin gwaje-gwaje ne don tabbatar da gano kuskuren da za a iya gyarawa.

A cikin yanayin Sony, wannan shine sigar da yake bayarwa ga mutanensa, ga kayan aikin dakin gwaje-gwaje, da kuma a cikin rufe da jama'a betas. Wannan tsari yana gudana har sai an sami ingantaccen sigar ba tare da kurakurai ba, ko aƙalla ƙananan kwari waɗanda ba su shafar tsarin gaba ɗaya.

Mataki na 8 da 9: tabbatar da ma'auni

Anan fara kashi na biyu na sakin sabuntawar Android. Dole ne mu tabbatar da ingancin samfurin, wanda aka kai ma'auni a cikin al'amuran fasaha kamar Wifi, Bluetooth ... dole ne komai ya kasance na zamani dangane da amfanin da mai amfani zai ba na'urar.

Lokaci ya yi yi la'akari da masu aiki kuma. Suna aiki kafada da kafada da su don ganin ko ana buƙatar takamaiman nau'ikan ko kurakurai da ba a zata ba sun taso. Ana buƙatar amincewa da duk ɓangarori kafin sakin ƙarshe.

Matakai na ƙarshe don sabunta Android

Matakai na 10 da 11: ƙaddamar da tallafi

Idan komai ya tafi daidai zuwa nan, Babban mataki shine ƙaddamar da sabuntawa a hukumance. Masu amfani za su karbe su a tashoshin su kuma za su iya jin daɗin fa'idodin da yake bayarwa. Koyaya, mataki zuwa mataki na sabuntawar Android baya ƙare anan, saboda ɗayan mahimman abubuwan ya rage: tallafi.

Dole ne mai ƙira ya mai da hankali ga amsawar mai amfani don gyara kurakurai wadanda aka yi watsi da su da kowane irin kurakurai da ke bukatar gyara. Anan ne ake tattara bayanai don sabunta firmware na kowace wayar da ke gudana tsakanin fitattun Android.

A m tsari ga Android updates

A wannan lokacin ne za a iya la'akari da ƙaddamar da nau'in Android na lokacin. Tsarin yana da tsawo kuma yana buƙatar masana'anta su kula sosai don komai yayi aiki kamar yadda ya kamata. Wannan shine dalilin da ya sa suke ɗaukar lokaci mai tsawo a duk lokacin da aka sanar da sabuntawar Android.

Kodayake rarrabuwa tsakanin tsarin matsala ce ta gama gari ga software na Google, gaskiyar ita ce injin binciken kawai yana ba da fakiti tare da abubuwan yau da kullun, kuma ya rage ga kowane kamfani ya yi aikin da ake bukata. Suna ɗaukar tsayi, amma tsari ne mai wahala don tabbatar da cewa komai yana aiki lafiya.