Shin smartwatches ya kamata su ci gaba da ƙira har abada?

Motorola Moto 360 vs Apple Watch Cover

Smartwatches gaskiya ne a kasuwar yau, kuma har yanzu za su taka rawar gani a shekara mai zuwa. Duk da haka, ba za su kasance daidai da wayoyin hannu ba, akwai bambanci mai mahimmanci, musamman ma abin da ya shafi zane. Shin agogon wayo ya kamata su kiyaye ƙirar su har abada, kamar agogon gargajiya?

Wayoyin hannu a lokacin gaba ɗaya sabbin na'urori ne, waɗanda aikinsu shine kira ta waya. Suna canza ƙira tun lokacin da aka ƙaddamar da na farko, kuma an ƙara ƙarin ayyuka tsawon shekaru har sai sun isa wayoyin hannu. Duk da haka, irin wannan ba ya faruwa a yanayin agogo mai wayo, dangane da agogon al'ada. Kuma abin al’ajabi shi ne, agogon hannu ya zama kayan kwalliya, wanda ya bambanta a salo da zane ya danganta da halaye da dandanon wanda yake sanye da shi. Wannan ya sa yawancin agogon al'ada sun zama guntu na musamman, gumaka na gaskiya. Wasu samfura sun kasance suna yin shekaru da yawa, kuma kodayake an ɗan gyara su, ana ci gaba da fitowa kowace shekara. Muna da misalai a cikin ƙwararrun Swatch, ko Mondaine, amma kuma a cikin wasu manyan mutane kamar Hamilton Ventura, wanda har ma za a iya tunawa da fitowa a fina-finai na talabijin. Babu wanda ya ɗauki cewa masana'antun sun daina fitar da fitattun agogon su. Ya kamata su yi daidai da agogo mai hankali?

Motorola Moto 360

Daga cikin jagororin zane mai kyau na Dieter Rams akwai wanda ke jan hankali musamman, kuma wanda zamu iya samu a Wikipedia:

Yana da ƙima mai ɗorewa na anachronistic - Duk fashion a zahiri mai wucewa ne kuma na zahiri. Daidaita aiwatar da kyakkyawan ƙira yana haifar da ingantacciyar haƙiƙa kuma samfuran masu fa'ida. Waɗannan halayen suna bayyana lokacin da masu amfani sukan ƙima da fifita samfuran da aka ƙera ko da a cikin waɗancan al'ummomin waɗanda yanayin mabukaci ke ba da fifiko ga samfuran da za a iya zubarwa.

Ya dogara ne akan gaskiyar cewa wani abu da ke da fa'ida zai wuce kuma ya kasance a baya, yayin da zane mai kyau bai kamata ya faru ba, amma masu amfani ya kamata su so su kiyaye irin waɗannan samfurori. Yana faruwa da agogo, kuma yana faruwa tare da alkalami na marmaro, masu amfani suna kiyaye shi azaman kayayyaki mai daraja. Kuma wannan ya kamata ya faru tare da zane mai kyau. Ya kamata masu amfani su kasance suna tsayawa tare da abin da aka tsara da kyau.

LG G Watch R

Wani abu makamancin haka na iya faruwa a duniyar wayoyin hannu da agogon wayo. Gaskiya ne cewa dole ne mu ƙara ayyuka da sassa kuma mu ƙaddamar da Motorola Moto 720 ko Apple Watch 2, amma ya kamata su canza ƙirar? Idan an sami kyakkyawan tsari mai kyau, masu amfani yakamata su so su adana kamannin agogon, kamar yadda za su yi da agogon al'ada. Canjin zuwa agogo mafi girma ba lallai bane ya haifar da canjin ƙirar agogon da aka ce, zai iya shafar canjin abubuwan da aka gyara kawai, misali. Ko kuma idan kuna buƙatar babban allo, zai iya zama mafi girma, amma har yanzu kamanni. Menene ƙari, ko da an ƙaddamar da wasu nau'ikan da ke da wasu ƙira, me zai hana a kiyaye ƙirar asali tare da sabbin abubuwan kuma don haka ƙaddamar da nau'ikan daban-daban? Tabbas, za a siyar da raka'a kaɗan na kowane agogon, kuma dole ne a kera nau'ikan guda biyu, wanda zai sa farashin kowane nau'in ya yi tsada. Amma ashe ba sa kallo ba? Wataƙila wannan shine abin da za su yi don yin gogayya da agogon gargajiya.

Samsung Gear S

Kamfanoni irin su Tag Heuer, ko Swatch, da alama a shirye suke su ƙaddamar da agogon smart ɗin su a kasuwa a shekara ta 2015 mai zuwa. Da alama waɗannan kamfanoni sun zaɓi ƙaddamar da agogo daban-daban fiye da yadda suke da su, ko kuma ƙaddamar da agogon daban a kowace shekara. Wadanne kamfanoni ne za su mamaye kasuwar smartwatch, wadanda suka mamaye kasuwar agogo, ko kuma wadanda suka mamaye kasuwar na’ura? Za mu san cewa shekara mai zuwa ne kawai. Ko da yake muna so mu zauna tare da tunani. Idan shekaru hudu daga yanzu dole ne ku sayi smartwatch tare da ƙirar ɗayan smartwatches na bana, da ƙarin ayyuka, menene zai kasance? Amsar wannan tambayar ta bayyana wane kamfani ne ke tsara mafi kyau a halin yanzu. Kar ku manta da bayar da ra'ayi a cikin sharhi.

Idan amsarka ita ce Motorola Moto 360Dubi wannan labarin da muke magana game da lokacin da za ku iya saya a Spain.


Sanya OS H
Kuna sha'awar:
Android Wear ko Wear OS: duk abin da kuke buƙatar sani game da wannan tsarin aiki