Kamar yadda abin takaici yake iya gani, yana da matukar al'ada don rasawa wayar hannu a lokacin gaggawa. Hakanan, kuna iya zama wanda aka yi wa fashi kuma za a karɓi wayar hannu daga hannun ku. Ko menene lamarin, ya kamata ku sani yadda ake toshe wayar hannu ta IMEI.
Ba mutane da yawa sun san wannan hanyar kulle na'urorin ku masu wayo, amma ya zama hanya mafi kyau don hana wani damar samun bayanan sirri, tun da hakan zai hana yin kira, aika saƙon har ma zai toshe amfani da apps.
IMEI ko Identity Mobile Equipment Identity, shine keɓantaccen lambar lambobi masu yawa waɗanda ke haɗe da kowace na'ura, kuma wanda zaka iya samu akan daftari daga kantin sayar da inda ka sayi wayar ko a cikin akwatin inda ta zo.
Idan kana son gano menene IMEI na wayar hannu, bi waɗannan matakan:
- Je zuwa sashin "Settings" na wayar hannu kuma zamewa zuwa "Game da waya".
- Da zarar akwai, za ku sami IMEI na wayar hannu.
Amfani da IMEI
Lokacin toshe wayar hannu ta IMEI, Za a hana amfani da katin SIM (s) na wayar hannu, don haka idan an sace na'urar, maharan ba za su iya yin kira ko aika saƙon ba, ko haɗi zuwa hanyar sadarwar Wi-Fi.
Hanyar da za su yi amfani da wayar tafi-da-gidanka ita ce su buɗe ta kuma sake saita ta zuwa masana'anta, amma wannan yana buƙatar haɗin WiFi. kuma ana toshe shi da IMEI, ba zai yiwu a yi hakan ba.
M, wayar tafi da gidanka zata zama mara amfani kuma ba za ku damu da wani yana samun damar keɓaɓɓen bayanin ku ba.
Hanyoyi don kulle wayar hannu tare da IMEI
Lokacin da ka riga kana da lambar IMEI naka, dole ne ka tuna yadda ka sayi wayar hannu. A cikin ƴan kalmomi, idan yana tare da afaretan ku ɗaya wanda kuka kasance har yau ko kuma idan kun canza tun, dangane da yanayin, tsarin toshe na'urarku tare da IMEI na iya bambanta.
Matakan sune:
- Yi korafin da ya dace. Ko da yake ba koyaushe ke faruwa ba ma'aikaci na iya nemaa toshe wayar hannu ta hanyar IMEI.
- Idan an siyi wayar hannu daga wannan afaretan da kuke tare da ku a yau, kawai Dole ne ku kira kuma ku nemi toshe wayar hannu tare da IMEI.
- Idan kun canza afareta, abin da za ku yi shine don kira don yin rijistar IMEI na ku a cikin sabon kamfani. Dukansu suna da nasu bayanai kuma Ba za ku iya toshe shi a kan sabon ma'aikaci ba tare da fara yi masa rajista ba.
- Bayan yin rajistar IMEI na wayoyinku a cikin mai aiki na yanzu, zaku iya kulle na'urar tare da lambar a cikin kiran waya iri ɗaya.
Duba IMEI akan akwatin na'urar
A cikin akwatin wayar hannu zaka iya ganin IMEI na na'urar. A ciki, ya kamata a sami ƙaramin lakabin da ke bayyana lambobin daban-daban, tare da IMEI na tashar. Idan ba ka da damar duba IMEI daga wayar salula kanta, ko da yaushe Kuna iya nemo akwatin don rubuta IMEI.
Yawancin lokaci, idan kun duba akwatin za ku ga lambobi da yawa. Kuna iya samun lambar IMEI ko lambobin a gefen hagu na akwatin, sama da lambar lamba.
Duba IMEI a cikin tasha
Wata hanya don sanin IMEI na na'urarka mai wayo, ta hanyar tsarin katin SIM na na'urarka ne. Na ɗan lokaci yanzu, sabbin wayoyin hannu na Apple suna da IMEI ɗin su a cikin wannan Ramin, yayin da yawancin nau'ikan Android sun karɓi wannan manufar.
Don gano IMEI, abin da za ku yi shi ne:
- Cire SIM daga wayar hannu.
- Tabbatar da na'urar ba a kunne.
- Nemo tiren katin SIM ɗin ku. Yawancin lokaci ana samun shi a ɗaya daga cikin bayanan wayar hannu.
- Za ku lura siffarta ta m tare da rami a gefe guda.
- A cikin wannan rami za ku yi amfani da a kayan aikin cire katin SIM, wanda yazo da wayar ya bude.
- Saka ƙarshen kayan aiki a cikin ramin fil kuma yi matsi na ƙasa don cire tiren katin SIM.
Da zarar ka cire tire, duba idan za ka iya nemo lambar IMEI. Gabaɗaya, ana iya duba shi a kan saman mariƙin SIM ko gefensa.
Duba IMEI akan daftarin siyan
A ƙarshe, wata hanya don toshe wayar ta IMEI Yana tare da daftari. Wataƙila ba za ku sami akwatin samfurin ba, don haka kuna iya koma zuwa daftarin siyan ku. Sau da yawa, da Mai badawa yana sanya IMEI a cikin bayanan daftari don hana matsalolin garanti.
A gefe ɗaya, ƙila kun jefar da shi, amma idan kun yi siyan akan layi, za ku iya duba akwatin saƙonku don kwafin daftarin da kamfanin ya aiko muku. Ka tuna cewa IMEI ba koyaushe zai bayyana ba, don haka dole ne ku mai da hankali.