Koyi yadda ake kunnawa da kashe wurin samun damar aikace-aikacenku

Mutum yana riƙe da kwamfutar hannu a cikin mota mai wuri akan allo

Yau ba wuya sosai gano mu ta wayar hannu. Yawancin aikace-aikacen da muke amfani da su suna neman izini don amfani da wurinmu don samar mana da kyau, kodayake ɗayan sakamakonsa kai tsaye shine raguwar batirinmu ko kuma muna shakkar sirrin wannan wurin. Saboda haka, a yau mun koya muku kunna ko musaki wurin da aikace-aikacen ku ke samun damar shiga cikin sauƙi.

Makirifo, kamara da wurin yawanci abubuwa uku ne daga cikin abubuwan da yawancin apps ke buƙata idan sun buɗe a karon farko. Idan kun taɓa ba da izini ga aikace-aikacen kuma kuna son janye ta kowane dalili, za mu nuna muku yadda ake yin ta a ƙasa.

Kashe wuri a cikin duk apps

Idan baku son kowane app ya sami damar zuwa wurin ku, kuna iya kashe shi don duka. Ka tuna cewa wasu kamar Google Maps zasu buƙaci shi yayi aiki da kyau, don haka wannan zaɓin bazai dace da ku ba. Duk da haka, hanyar da za a yi shi ne mai sauqi qwarai. Dole ne ku je wurin saitunan wayarku ta Android, je zuwa sashin Advanced Settings sannan ku danna Location access. Zaɓin farko da zai bayyana zai zama shafin don kunna ko kashe wannan aikin a duk aikace-aikacen.

Baya ga kunna ko kashe wannan aikin, za mu iya zaɓar daidaiton wurin bisa GPS, bayanan mu da Wi-Fi. Ya danganta da wane zaɓi da muka zaɓa, wurin zama zai zama mafi daidai.

Kunna ko kashe wuri daga gajerun hanyoyi

Yawancin wayoyin Android suna da maɓalli a cikin gajerun hanyoyin su don kunna ko kashe wurin tare da taɓawa ɗaya kawai. Don samun dama gare su, matsa ƙasa daga saman allon don duba sanarwa da gajerun hanyoyi. Anan zaku ga shafin GPS wanda zaku iya kunna ko kashe ta danna shi.

Hoton gajerun hanyoyi

Keɓance wurin a kowane aikace-aikacen

Baya ga samun damar kunna ko kashe wurin jimillar na'urar mu, abu mafi yawanci kuma mai ban sha'awa shine mu iya zaɓar aikace-aikacen da muke son samun izinin shiga matsayinmu na yanki. Wannan wani bangare ne na izinin da muke baiwa kowane app, don haka dole ne mu je saitunan don gyara su.

A wannan yanayin ba dole ba ne mu je shafin wurin kamar yadda aka yi a baya, amma dole ne mu je zuwa "Applications". Anan za mu iya zaɓar ɗaya bayan ɗaya don tuntuɓar kuma gyara izini da muka kasance muna ba su. Tsakanin su za mu sami izini don amfani da kyamara, makirufo ko wurin. A cikin wannan misalin da muka sanya, ana iya kashe izinin da muka riga muka ba da damar shiga ta danna kan shafin.

Ta danna nan, wayar ta riga ta faɗakar da mu cewa wasu ayyuka na yau da kullun na iya daina aiki, tunda wurin yana iya zama dole sosai dangane da aikace-aikacen. Bayan ka ƙi faɗakarwa, za ka riga ka kashe wurin. Wannan sauki!