Me yasa sake kunna wayar Android ɗinku yana sa ta yi aiki mafi kyau

android ta hannu

Sake kunna na'urar yana ɗaya daga cikin tsofaffin dabaru a fagen fasaha. Amma me yasa sake kunna na'urar ke aiki? Me yasa wayar hannu ke aiki mafi kyau Android kashe shi kuma a sake kunnawa? Mun bayyana dalilan da ke sanya wannan aiki kamar haka, musamman mayar da hankali ga RAM.

sake kunna bayanin wayar ku ta Android

Tambayar RAM: wannan shine yadda wannan ƙwaƙwalwar ajiyar ke da mahimmanci ga wayarmu ta hannu

Jigon al'amarin yana cikin RAM memory da yadda yake aiki. A matsayinka na gaba ɗaya, duk tsarin aiki yana aiki da kyau tare da RAM cike, don haka ake cewa "RAM don amfani, RAM ya ɓace." An shirya software don yin aiki zuwa matsakaicin kuma, ban da Windows, gabaɗaya, ba zai zama dole ba ko da barin RAM kaɗan kaɗan. Wannan kuma ya shafi Android, mai iya aiki akan cikakken RAM ba tare da kasala ba. To mene ne matsalar wannan memory na wayoyin mu?

Tunani ka rufe app a bango. Shin aikace-aikacen yana ɓacewa gaba ɗaya daga RAM? A'a, akwai ragowar. Kuma matsalar ita ce ragowar sun lalace. Don haka tunanin wannan a kan babban sikelin, me zai faru to? Wato, idan aka kwatanta da misalin, gidan gaba ɗaya ya lalace. Duk kayan daki ba su da kyau sosai, kayan a kasa, ba a tsaftace bandaki kuma babu wanda ya kwashe shara.

RAM na Android

Sake kunna wayar Android ɗinku kamar tsaftace gidan gaba ɗaya ne

Don haka, lokacin da kuka sake kunna wayar hannu Android abin da kuke yi yana share duk ƙwaƙwalwar ajiya KYAUTATA. An kwashe shi gaba daya kuma an tsara shi don duk abin da ya kamata ya kasance: gogewa, tsaftacewa, sanya tufafi a cikin kabad. Saboda haka, an riga an sami ƙarin sarari kuma, lokacin da kuka je don samun wani abu, kuna inda ya kamata. Sakamakon sake kunna wayar hannu na iya ɗaukar kwanaki da makonni masu yawa, don haka ba lallai ba ne a sake kunnawa kowane ɗan lokaci, amma lokacin da abubuwa suka ɓace.

Kuma shi ne cewa kada mu manta cewa muna magana ne a kai wayoyin salula, mai iya sarrafa bayanai da albarkatun da yawa. Don haka maɓalli ɗaya shine a bar su suyi aiki da kyau kuma kawai taimaka musu lokacin da suke buƙata. A matsayinka na gaba ɗaya, wayar mu ta san yadda ake sarrafa albarkatun ba tare da matsala ba. Amma idan ba haka ba, ko kuma lokacin da app ya ba da matsaloli kuma rufe shi da sake buɗewa ba ya magance shi, to muna iya zaɓar don sake kunna wayar hannu kuma, mai yiwuwa, duk matsalolin za a warware.


Zazzagewar baturi a cikin Android 14
Kuna sha'awar:
Dabaru 4 don sanin lafiyar baturin ku
  1.   uwar garken gidan yanar gizo m

    Abin da ya sa google dole ne ya sanya "close all apps" waɗanda yawancin nau'ikan gyare-gyare sun kasance suna da shi tsawon shekaru da yawa. Don haka mutum ya guji sake kunna tashar don hakan.